The Anime Club & Fansub

เว็ปไซด์นี้ไม่มีการอัพเดทแล้วนะครับ

กรุณาไปที่ Http://ta-fs.net

Join the forum, it's quick and easy

เว็ปไซด์นี้ไม่มีการอัพเดทแล้วนะครับ

กรุณาไปที่ Http://ta-fs.net

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ข้าพเจ้ายูอิค่ะ มาทำหน้าที่ปัดกวาดบอร์ดร้างแห่งนี้ ในส่วนโมดูลต่างๆ ของดใช้นะคะ เนื่องจาก คาดว่าไม่จำเป็นน่ะค่ะ

Shinohara
yukung
6 posters

มาช่วยกันออกแบบโลโก้เว็บดีมั้ย?

yukung
    yukung
    Moderator
    Moderator

มาช่วยกันออกแบบโลโก้เว็บดีมั้ย? Empty มาช่วยกันออกแบบโลโก้เว็บดีมั้ย?

ตั้งหัวข้อ by yukung Sat Jul 31, 2010 7:34 am

คือเมื่อวานนี้ ผมก็นั้งเล่นเน็ตไปวันๆแบบปกติ แล้วก็ได้เกิดการสะกิดใจขึ้น....

คือผมเข้าเว็บAloแล้วก็ได้เห็นโลโก้เค้า(จริวๆก็เห็นบ่อยแล้วละ แต่เพิ่งมาสะกิดใจ)

พอเห็นปุ๊บ ผมก็แจ้นไปดูบอร์ดปอริก็ไปดูอีก เว็บอื่นมีโลโก้แบบตัวเองหมด ไม่ได้ไปลอกเรียนใคร

ผมเลยคิดว่าเว็บเราน่าจะมีโลโก้แบบตัวเองบ้า แบบที่ไม่ได้ไปลอกเลียนใคร

ผมก็ใช้PSเป็นแบบงูๆปลาๆ คงไม่เก่งขนาดทำโลโก้ได้ เลยอยากจะฝากผู้ที่เก่งPSมาออกแบบซะหน่อย

แล้วก็ถือโอกาศเอาหัวเว็บใหม่ด้วยเลยก็ดี เพราะสีชมพูกับฟ้ามันตัดกันเกินไป-*-

ปล.ยังไม่ได้ปรึกษาใครก่อนตั้งกระทู้ จะออกแบบดีมั้ย ป๋า(พี่ซู)มาบอกด้วยแล้วกันนะครับ
    Shinohara
    Shinohara
    Admin
    Admin

มาช่วยกันออกแบบโลโก้เว็บดีมั้ย? Empty Re: มาช่วยกันออกแบบโลโก้เว็บดีมั้ย?

ตั้งหัวข้อ by Shinohara Sat Jul 31, 2010 7:17 pm

นั่นสินะ ถึงเวลาที่เว็บเราควรมีโลโก้กะเขาบ้างละ มาช่วยกันออกแบบโลโก้เว็บดีมั้ย? 998143
    menoskun
    menoskun
    Admin
    Admin

มาช่วยกันออกแบบโลโก้เว็บดีมั้ย? Empty Re: มาช่วยกันออกแบบโลโก้เว็บดีมั้ย?

ตั้งหัวข้อ by menoskun Sat Jul 31, 2010 7:53 pm

ฝากทำโลโก้ฟอรั่มด้วยจะดีมาก ช่วงนี้งานท่วมหัว ไหนจะเรื่องเตรียมเเข่ง ไหนจะเรื่องต้องกลับบ้าน
    วันที่ 12 ไหนจะเรื่องเอาคางามิมาด้วย ต้องทำพาสปอร์ต โอ้ยยยวุ้นวายผมฝากด้วยนะ ช่วงนี้อาจ
    ไม่ได้เข้ามานะครับ กกนบิน ก็ดองไว้ก่อนละกัน กลุ้มเลย = =
    ForADeadGiRL
    ForADeadGiRL
    Uploader
    Uploader

ตั้งหัวข้อ by ForADeadGiRL Sun Aug 01, 2010 4:07 pm

เว็ปเราเปลี่ยนโฉมใหม่ เนื้อหาเยอะกว่าเดิมนะเนี่ย

แล้วโลโก้ฟอรั่มนี้เท่าไหร่*เท่าไหร่ หรอครับ เพือมีเวลาจะลองทำดู *0*
    hulazaza
    hulazaza
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by hulazaza Sun Aug 01, 2010 6:04 pm

อืม....
    เป็นความคิดที่ดี

งั้นให้โจทย์นิดนึงละกัน

1.ขนาดไม่เกิน 500x600 Px
    2.สีประจำเว็บคือ น้ำเงิน-ฟ้า แต่ไม่จำเป็นต้องตามนั้นก็ได้
    3.ไม่จำกัดอิสระในการคิด
    4.อธิบายแนวคิดในการออกแบบด้วย....
    5.ส่งเป็นไฟล์ .png และ .jpg 2ไฟล์นะครับ

ใครยังไม่เข้าใจ จะให้ดูตัวอย่าง

อันนี้ของโปริ
    มาช่วยกันออกแบบโลโก้เว็บดีมั้ย? 1255308342493

menoskun พิมพ์ว่า:อ่านดูดีๆสิฟระ ขนาดโลโก้ "ฟอรั่ม" ครับไม่ใช่โลโก้เว้ป เดี๋ยวพ่อโดดถีบเลยนิทำให้คนอื่นเข้าใจผิด มาช่วยกันออกแบบโลโก้เว็บดีมั้ย? 0856

ไม่ใช่โลโก้เว็บหรอ พี่ซู...?

แก้ไขล่าสุดโดย hulazaza เมื่อ Mon Aug 02, 2010 1:28 am, ทั้งหมด 3 ครั้ง
    menoskun
    menoskun
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by menoskun Sun Aug 01, 2010 6:45 pm

NotsOGooD พิมพ์ว่า:เว็ปเราเปลี่ยนโฉมใหม่ เนื้อหาเยอะกว่าเดิมนะเนี่ย

แล้วโลโก้ฟอรั่มนี้เท่าไหร่*เท่าไหร่ หรอครับ เพือมีเวลาจะลองทำดู *0*

226x36 ครับ ห้ามขาดห้ามเกินเดี๋ยวไม่เต็มบาท
    yukung
    yukung
    Moderator
    Moderator

ตั้งหัวข้อ by yukung Sun Aug 01, 2010 8:00 pm

ไหงขนาดของ2แอดมินทั้งป๋า(พี่เดียร์)และป๋า(พี่ซู)ไม่เท่ากันละเนี้ย

แบบนี้คนออกแบบงงนะครับ-*-
    มาช่วยกันออกแบบโลโก้เว็บดีมั้ย? 100175
    LIMI_
    LIMI_
    Sub Master
    Sub Master

ตั้งหัวข้อ by LIMI_ Sun Aug 01, 2010 8:12 pm

เอาขนาดของเจ้าเดียร์เป็นหลักนะ

เพราะยังไงทำใหญ่มาก็ลดได้อยู่ดี
    แต่ทำเล็กมาขยายจะเน่า
    menoskun
    menoskun
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by menoskun Sun Aug 01, 2010 8:15 pm

yukung พิมพ์ว่า:ไหงขนาดของ2แอดมินทั้งป๋า(พี่เดียร์)และป๋า(พี่ซู)ไม่เท่ากันละเนี้ย

มาช่วยกันออกแบบโลโก้เว็บดีมั้ย? 100175

อ่านดูดีๆสิฟระ ขนาดโลโก้ "ฟอรั่ม" ครับไม่ใช่โลโก้เว้ป เดี๋ยวพ่อโดดถีบเลยนิทำให้คนอื่นเข้าใจผิด มาช่วยกันออกแบบโลโก้เว็บดีมั้ย? 0856
    LIMI_
    LIMI_
    Sub Master
    Sub Master

ตั้งหัวข้อ by LIMI_ Sun Aug 01, 2010 9:03 pm

menoskun พิมพ์ว่า:
    yukung พิมพ์ว่า:ไหงขนาดของ2แอดมินทั้งป๋า(พี่เดียร์)และป๋า(พี่ซู)ไม่เท่ากันละเนี้ย

อ่านดูดีๆสิฟระ ขนาดโลโก้ "ฟอรั่ม" ครับไม่ใช่โลโก้เว้ป เดี๋ยวพ่อโดดถีบเลยนิทำให้คนอื่นเข้าใจผิด มาช่วยกันออกแบบโลโก้เว็บดีมั้ย? 0856

บอร์ดต้องมีโลโก้ด้วย ? = ="
    เว็บ แฟนซับทั่วไปเค้าก็เอา โลโก้เว็บมาแปะบอร์ดอยู่แล้วหนิ = ="
    menoskun
    menoskun
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by menoskun Mon Aug 02, 2010 2:28 am

NotsOGooD พิมพ์ว่า:เว็ปเราเปลี่ยนโฉมใหม่ เนื้อหาเยอะกว่าเดิมนะเนี่ย

แล้วโลโก้ "ฟอรั่ม" นี้เท่าไหร่*เท่าไหร่ หรอครับ เพือมีเวลาจะลองทำดู *0*
    มาช่วยกันออกแบบโลโก้เว็บดีมั้ย? Aisakataiga
    อืมเดี๋ยวผมจะอธิบายให้ฟังนะครับเริ่มจาก ข้อความข้างต้น ท่านผู้นี้ได้ถามขนาดของโลโก้ฟอรั่มหรือเจ้านี้
    ครับ จากนั้น ผทก็เลยตอบไปว่า 226x36 เเล้วท่านไกจังก็เข้าใจผิดเป็น ขนาดโลโก้เว็ปซะงั้น = =
    ไหงขนาดของ2แอดมินทั้งป๋า(พี่เดียร์)และป๋า(พี่ซู)ไม่เท่ากันละเนี้ย

ตามด้วยป๋าเดียร์เเละ ลิมิซัง

คราวนี้โอเคลียเเล้วนะ โลโก้ฟอรั่ม อาจจะใช้คำให้เข้าใจผิดขอประมานโทษด้วย
    yukung
    yukung
    Moderator
    Moderator

ตั้งหัวข้อ by yukung Mon Aug 02, 2010 3:46 pm

เฮือก เข้าใจผิด โดนคำว่า"ฟระ"เข้าไปรับดาเมจ2500จุด

ขอโทษพี่ซูด้วยที่เข้าใจผิดเด้อ :-_-':
    menoskun
    menoskun
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by menoskun Tue Aug 03, 2010 9:00 am

อ่าวเฮ้บเว็ป Uppicweb เป็นหอกอะไรเนี่ย ภาพหายหมดเลย = =
    menoskun
    menoskun
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by menoskun Sat Aug 07, 2010 4:36 pm

สรุปไม่มีใครส่งเข้าประกวดเลยรึครับเนี่ย = =
    yukung
    yukung
    Moderator
    Moderator

ตั้งหัวข้อ by yukung Sat Aug 07, 2010 9:12 pm

menoskun พิมพ์ว่า:สรุปไม่มีใครส่งเข้าประกวดเลยรึครับเนี่ย = =
    จริงด้วยแฮะ สงสัยเพราะคนตั้งกระทู้เป็นModที่จืดจางที่สุดละมั้งT_T

ผมว่าให้พี่ที่ดังๆเด่นๆแบบพี่ซู,เช็นเชย์,เช็นไป,ป๋าเดียร์ตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่านะครับ จะได้มีเรื่องมีราวขึ้นมาบ้าง
    menoskun
    menoskun
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by menoskun Sun Aug 08, 2010 11:49 am

yukung พิมพ์ว่า:
    menoskun พิมพ์ว่า:สรุปไม่มีใครส่งเข้าประกวดเลยรึครับเนี่ย = =
    จริงด้วยแฮะ สงสัยเพราะคนตั้งกระทู้เป็นModที่จืดจางที่สุดละมั้งT_T

ผมว่าให้พี่ที่ดังๆเด่นๆแบบพี่ซู,เช็นเชย์,เช็นไป,ป๋าเดียร์ตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่านะครับ จะได้มีเรื่องมีราวขึ้นมาบ้าง

ไม่หน้าเกี่ยวนะ ผมว่าขี้เกียจทำกันมากกว่า ขนาดผมยังขี้เกียจเลย อะหนึ่ง ให้ PS ไม่เป็นด้วย มาช่วยกันออกแบบโลโก้เว็บดีมั้ย? 100175

เวลาขณะนี้ Mon May 20, 2024 12:23 pm