The Anime Club & Fansub

เว็ปไซด์นี้ไม่มีการอัพเดทแล้วนะครับ

กรุณาไปที่ Http://ta-fs.net

Join the forum, it's quick and easy

เว็ปไซด์นี้ไม่มีการอัพเดทแล้วนะครับ

กรุณาไปที่ Http://ta-fs.net

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ข้าพเจ้ายูอิค่ะ มาทำหน้าที่ปัดกวาดบอร์ดร้างแห่งนี้ ในส่วนโมดูลต่างๆ ของดใช้นะคะ เนื่องจาก คาดว่าไม่จำเป็นน่ะค่ะ

humanzolo
menoskun
goddha
Shinohara
8 posters

วิธีใส่ลายเซ็น

Shinohara
    Shinohara
    Admin
    Admin

วิธีใส่ลายเซ็น Empty วิธีใส่ลายเซ็น

ตั้งหัวข้อ by Shinohara Sat May 29, 2010 10:06 pm

รู้สึกน่าจะมีจำนวนประชากรไม่น้อยเลยที่ไม่รู้วิธีใส่ลายเซ็นอ่ะนะครับ
    วันนี้กระผมก็จะำมาบอกกันนะว่าใส่ลายเซ็นน่ะใส่กันอย่างไร

อันดับแรกคลิกที่ Profile ซะก่อน
    Spoiler:

ต่อมาคลิกที่หัวข้อลายเซ็นตรงแถบด้านบน
    Spoiler:

จากนั้นก็ใส่ลายเซ็นที่ต้องการได้เลยโล้ด(ใส่BBCodeก็ได้นะเธอว์)
    หลังจากใส่ลายเซ็นที่ต้องการแล้วก็กดส่งเลย
    Spoiler:

ไม่ยากใช่ไหมล่ะ

แต่เอ๊ะ...!! ยังไม่เสร็จนะเราต้องทำการเปิดให้ลายเซ็นทำงานก่อนโดยไปที่ ตั้งค่าต่างๆ ใกล้ๆแถบตรงลายเซ็นที่เรากดมาอ่ะ
    Spoiler:

จากนั้นก็ไปดูที่หัวข้อ แนบลายเซ็นด้วยเสมอ แล้วทำการติ๊กที่ใช่
    Spoiler:

จากนั้นก็กดส่ง
    เพียงเท่านี้ท่านก็จะมีลายเซ็นเป็นของตัวเองแล้ว
    โว๊ะโฮ๊ะๆๆๆๆ ภูมิใจกันไหม

ไปล่ะ

//เผ่น~
    ปล.แอดมินปักหมุดกระทู้ดีจะดีไหม...
    goddha
    goddha
    Admin
    Admin

วิธีใส่ลายเซ็น Empty Re: วิธีใส่ลายเซ็น

ตั้งหัวข้อ by goddha Sat May 29, 2010 10:39 pm

ปักหมุดเรียบร้อย
    เพราะคนใส่ไม่เป็นเพียบเลย
    ผมนึกว่าใส่เป็นกันซะอีก
    candorasorox พิมพ์ว่า:ความรู้มากครับ ว่าเเต่ tpoint กดตรงใหน ตอนเเรกเห็นตอนนี้หายไปใหน
    นี่ใส่ไม่เป็นเหรอ
    แล้วก็สมาชิกคนอื่นๆหัดกดให้เจ้าของกระทู้ซะบ้างนะ
    รู้สึกผมจะกดไปเยอะกว่าเขาเลยนะเนี่ย (72 ครั้ง) :suspect:

แก้ไขล่าสุดโดย goddha เมื่อ Mon May 31, 2010 9:06 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    menoskun
    menoskun
    Admin
    Admin

วิธีใส่ลายเซ็น Empty Re: วิธีใส่ลายเซ็น

ตั้งหัวข้อ by menoskun Sat May 29, 2010 11:17 pm

ผมก็ใส่ไม่เป็นอะ เป็นประโยชมากเลยครับ ขอบคุณหลายๆ
    Me//เผ่น.......มั้งหละ
    humanzolo
    humanzolo
    Moderator
    Moderator

ตั้งหัวข้อ by humanzolo Sun May 30, 2010 12:21 am

อืม วากัตตะ!
    yukung
    yukung
    Moderator
    Moderator

ตั้งหัวข้อ by yukung Sun May 30, 2010 6:51 am

humanzolo พิมพ์ว่า:อืม วากัตตะ!

เป็นmodแล้วใช้ถาษาไทยไม่ถูกต้องได้ยังไง555

ล้อเล่นครับ

กระทู้ดีๆแบบนี้กดTpointให้โดยไม่มีข้อโต้แย้ง

candorasorox พิมพ์ว่า:ความรู้มากครับ ว่าเเต่ tpoint กดตรงใหน
    ตอนเเรกเห็นตอนนี้หายไปใหน

ข้างซ้ายของอวตาลอะครับ ของพี่ไม่มีรึ?

แก้ไขล่าสุดโดย yukung เมื่อ Sun May 30, 2010 8:59 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    candorasorox
    candorasorox
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by candorasorox Sun May 30, 2010 8:50 am

ความรู้มากครับ ว่าเเต่ tpoint กดตรงใหน ตอนเเรกเห็นตอนนี้หายไปใหน
    TenshiDaisuki
    TenshiDaisuki
    Demi Mod
    Demi Mod

ที่อยู่ : ที่ไหนมีมังงะและเมะ ที่นั่นก็มีเรา =w= (คุ้นๆ เนอะ)

ตั้งหัวข้อ by TenshiDaisuki Mon May 31, 2010 8:23 pm

candorasorox พิมพ์ว่า:ความรู้มากครับ ว่าเเต่ tpoint กดตรงใหน ตอนเเรกเห็นตอนนี้หายไปใหน

admin ยังไม่รู้

ใครจะรู้ล่ะครับ อิอิ

(ก็ ไอ้ตรงปุ่ม +/- ข้างๆ เรปอะครับ กด + = เพิ่ม กดลบ = ลด T Point อะครับ)

ปล. ผิดคาดแฮะ นึกว่าใส่กันเป็นซะอีก (ผมก็ใส่ไม่เป็น 555+ซะทีไหนล่ะ)
    humanzolo
    humanzolo
    Moderator
    Moderator

ตั้งหัวข้อ by humanzolo Wed Jun 02, 2010 9:35 pm

yukung พิมพ์ว่า:
    humanzolo พิมพ์ว่า:อืม วากัตตะ!

เป็นmodแล้วใช้ถาษาไทยไม่ถูกต้องได้ยังไง555

ล้อเล่นครับ

ไม่ใช่นะ ยูคุง วากัตตะเป็น ภาษาญี่ปุ่น แปลว่า เข้าใจแล้ว น่ะ :afro:
    ไม่ได้พิมผิดซักหน่อย -*-
    goddha
    goddha
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by goddha Wed Jun 02, 2010 9:37 pm

humanzolo พิมพ์ว่า:
    yukung พิมพ์ว่า:

ล้อเล่นครับ

ไม่ใช่นะ ยูคุง วากัตตะเป็น ภาษาญี่ปุ่น แปลว่า เข้าใจแล้ว น่ะ :afro:
    ไม่ได้พิมผิดซักหน่อย -*-
    เขาล้อเล่นน่ะพี่ อย่าคิดมาก
    ForADeadGiRL
    ForADeadGiRL
    Uploader
    Uploader

ตั้งหัวข้อ by ForADeadGiRL Sun Jul 04, 2010 3:26 pm

ขอบคุณมากเลยครับ

ตอนเเรกของมันผมมันก็ไม่ขึ้น

พอเข้ามาดูกระทู้นี้ก็ช่วยได้มากเลยครับ^^

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 8:13 am