The Anime Club & Fansub

เว็ปไซด์นี้ไม่มีการอัพเดทแล้วนะครับ

กรุณาไปที่ Http://ta-fs.net

Join the forum, it's quick and easy

เว็ปไซด์นี้ไม่มีการอัพเดทแล้วนะครับ

กรุณาไปที่ Http://ta-fs.net

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ข้าพเจ้ายูอิค่ะ มาทำหน้าที่ปัดกวาดบอร์ดร้างแห่งนี้ ในส่วนโมดูลต่างๆ ของดใช้นะคะ เนื่องจาก คาดว่าไม่จำเป็นน่ะค่ะ

wongpresert
menoskun
Shinohara
yukung
Luka
ARM
10 posters

แจ้งข่าว(ร้าย)

ARM
    ARM
    Admin
    Admin

แจ้งข่าว(ร้าย) Empty แจ้งข่าว(ร้าย)

ตั้งหัวข้อ by ARM Wed May 19, 2010 5:18 pm

เนื่องด้วยผมต้องติวข้อสอบเป็นเวลา 4 สัปดาห์ + GAT/PAT 2 สัปดาห์

ดังนั้นงานทุกงานเลยขอดองไว้ก่อนแล้วกัน

ปลายเดือนกรกฎาคงได้พบกันอีกรอบ ในแบบเต็มรูปแบบ

ถ้าเจออาจจะอยู่ในช่วง จ - ศ ซึ่งเล่นที่ร้าน เอ็นโค้ดไม่ได้

จึงขอประกาศว่า ถ้าหาคนเอ็นแทนไม่ได้ โปรเจคที่กำลังทำก็ต้องโดนดอง จบ!
    Luka
    Luka
    Moderator
    Moderator

แจ้งข่าว(ร้าย) Empty Re: แจ้งข่าว(ร้าย)

ตั้งหัวข้อ by Luka Wed May 19, 2010 5:27 pm

ดองเค็มๆๆ :lol: :lol:
    yukung
    yukung
    Moderator
    Moderator

แจ้งข่าว(ร้าย) Empty Re: แจ้งข่าว(ร้าย)

ตั้งหัวข้อ by yukung Wed May 19, 2010 5:30 pm

เครื่องใครเอ็นได้+เอ็นเป็น แสดงตัวหน่อยเร็ววววววววว

Shinohara Takeshi พิมพ์ว่า:ผมมีเครื่องพี่ผมอยู่ครับ
    สามารถเอ็นได้นะ
    แต่
    ว่าเวลาอัพโหลดขึ้นไปอ่ะ
    คงไม่ใช่ MF นะ
    งั้นไกโตะจัดการด้วยเรื่องอัพน่ะ
    ปล.ผมใช้ XViD4PSP 5.0
    ฝังนะครับคงจะได้เหมือนกันนะเคยอ่านใน pori

จะอัพลงที่อื่นแล้วจะให้ผมอัพลงที่อื่น แล้วจะให้ผมโหลมาอัพลงMFใช้มั้ยครับ เดี่ยวผมจัดการเอง!!

แก้ไขล่าสุดโดย yukung เมื่อ Wed May 19, 2010 5:41 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    Shinohara
    Shinohara
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by Shinohara Wed May 19, 2010 5:36 pm

ผมมีเครื่องพี่ผมอยู่ครับ
    สามารถเอ็นได้นะ
    อาจจะทำให้ไปก่อนนะครับ
    แต่ว่าเวลาอัพโหลดขึ้นไปอ่ะ
    คงไม่ใช่ MF นะ งั้นไกโตะจัดการด้วยเรื่องอัพน่ะ
    ปล.ผมใช้ XViD4PSP 5.0 ฝังนะครับคงจะได้เหมือนกันนะเคยอ่านใน pori

ขอย้ำว่าอาจจะนะครับ
    เพราะว่าผมก็ไม่ค่อยมีเวลาเหมือนกัน

แก้ไขล่าสุดโดย Shinohara Takeshi เมื่อ Wed May 19, 2010 6:50 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    menoskun
    menoskun
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by menoskun Wed May 19, 2010 6:10 pm

อยากช่วย เเต่ตูเอ็นไม่เป็น โอ้วทำไมเราโง่อย่างนี้ !!!!!
    Shinohara
    Shinohara
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by Shinohara Wed May 19, 2010 6:59 pm

เออ...ใช่ลืมไปไกโตะ เราต้องให้พี่อาร์มทำคารานี่นา- -

ขี้เกียจทำเองซะด้วย

งั้นดองไว้ดีก่า-*-
    yukung
    yukung
    Moderator
    Moderator

ตั้งหัวข้อ by yukung Wed May 19, 2010 7:16 pm

Shinohara Takeshi พิมพ์ว่า:เออ...ใช่ลืมไปไกโตะ เราต้องให้พี่อาร์มทำคารานี่นา- -

ขี้เกียจทำเองซะด้วย

งั้นดองไว้ดีก่า-*-
    ไม่ต้องห่วงครับ คุยกันแล้ว เช็นเชย์เค้าจะทำส่วนนั้นให้
    menoskun
    menoskun
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by menoskun Wed May 19, 2010 7:43 pm

สรุปเครียเเล้ว ไม่ต้องดอง เย้ๆ !!!
    wongpresert
    wongpresert
    Anime FS Member
    Anime FS Member

ตั้งหัวข้อ by wongpresert Wed May 19, 2010 9:44 pm

ว๊าแย่จัง

วันนี้รถลง - -

เจบมากมาย
    GiFiN
    GiFiN
    Uploader
    Uploader

ตั้งหัวข้อ by GiFiN Wed May 19, 2010 11:45 pm

ง่ะ

....

ตั้ง แต่ มี ไกโตะ คุง มา ช่วย อัพ เมะ นี่ เสร็จ เร็ว ขึ้น เยอะ เลย ครับ

ฮ่ะ ๆ ๆ ....

ขอ ให้ สนุก กับ การ สอบ นะ

สะท้อน ถึง ตัวเอง เลย

ผม ไม่ ได้ สอบ ไม่ ได้ ทำอะไร เลย ง่ะ ม.6 แล้ว = ปี3 ของ ปวช. ยัง ไม่ รู้ จะ ต่อ ไหน ดี

พ่อ แม่ อยาก ให้ ไป เกี่ยว กับการ ค้าขาย

แต่ เรา เรียน มา ทาง กราฟิก แต่ ใจ มันดัน ชอบ ดนตรี อีก

เฮ้อ ๆ ----
    notzalnwza
    notzalnwza
    Dullahan
    Dullahan

ตั้งหัวข้อ by notzalnwza Thu May 20, 2010 3:04 pm

เอ็นคืออะไรหรอครับ แล้วเครื่องใครเอ็นได้ คือยังไงอ่ะ ไม่รู้เรื่อง(เราโง่อ่ะนะ)
    candorasorox
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by candorasorox Fri May 21, 2010 12:28 pm

ขอบคุณทุกท่าน มากครับ เดี่ยวผมจะช่วยหาคนมาช่วยเเต่ไม่รู้มีป่าว
    TenshiDaisuki
    TenshiDaisuki
    Demi Mod
    Demi Mod

ที่อยู่ : ที่ไหนมีมังงะและเมะ ที่นั่นก็มีเรา =w= (คุ้นๆ เนอะ)

ตั้งหัวข้อ by TenshiDaisuki Fri May 21, 2010 1:46 pm

notzalnwza พิมพ์ว่า:เอ็นคืออะไรหรอครับ แล้วเครื่องใครเอ็นได้ คือยังไงอ่ะ ไม่รู้เรื่อง(เราโง่อ่ะนะ)

[You must be registered and logged in to see this link.]

ลองไปดูครับ จะได้รู้อะไรต่างๆมากมาย :lol!:

candorasorox พิมพ์ว่า:
    ตัวเองไม่บอกก็อย่าเล่นเลย มันไม่ดีเปิดเข้าไปเส้นเอ็นดูมันทำ

อะๆ บอกดีๆก็ได้ครับ

เอ็น ก็มาจาก encode (มั้งนะ) คือการเอา ซับไตเติ้ล ที่แปลเสร็จ ทำอะไรเสร็จหมดแล้ว ฝังลงไปใน ไฟล์อนิเม ครับ จะทำให้ดูในโปรแกรม,เครื่องเล่นมัลติมีเดีย

ที่ไม่สามารถเปิดซับไตเติ้ลได้ ก็สามารถมองเห็นซับไตเติ้ลได้ ครับ (พูดง่ายๆ ก็คือ การทำให้ซับไตเติ้ล เป็นส่วนหนึ่งของ อนิเมเรื่องนั้นไปเลย นั่นเอง :cheers: )

แก้ไขล่าสุดโดย DrakenCrown เมื่อ Fri May 21, 2010 10:06 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by candorasorox Fri May 21, 2010 2:08 pm

DrakenCrown พิมพ์ว่า:
    notzalnwza พิมพ์ว่า:เอ็นคืออะไรหรอครับ แล้วเครื่องใครเอ็นได้ คือยังไงอ่ะ ไม่รู้เรื่อง(เราโง่อ่ะนะ)

[You must be registered and logged in to see this link.]

ลองไปดูครับ จะได้รู้อะไรต่างๆมากมาย :lol!:
    ตัวเองไม่บอกก็อย่าเล่นเลย มันไม่ดีเปิดเข้าไปเส้นเอ็นดูมันทำ
    Shinohara
    Shinohara
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by Shinohara Sat May 22, 2010 7:50 am

ขอโทษด้วยครับที่ผมทำล้าช้า

คือว่า งานที่ รร. ผมเยอะน่ะครับ

จึงอาจเกิดดองได้-*-

บวกกับเน็ตเน่าโคตรๆครับเมื่อวานนี้เข้าไม่ได้ทั้งวันเลย
    ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
    yukung
    yukung
    Moderator
    Moderator

ตั้งหัวข้อ by yukung Sat May 22, 2010 8:39 am

Shinohara Takeshi พิมพ์ว่า:ขอโทษด้วยครับที่ผมทำล้าช้า

คือว่า งานที่ รร. ผมเยอะน่ะครับ

จึงอาจเกิดดองได้-*-

บวกกับเน็ตเน่าโคตรๆครับเมื่อวานนี้เข้าไม่ได้ทั้งวันเลย
    ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ไม่ต้องถึงกับขอโทษหรอกเช็นไป ใครจะมาด่าแฟนซับได้ละ ถ้ามาด่าก็ไม่ต้องให้มันดูเลยก็จบ

แล้วพวกแฟนซับมีดองก็เรื่องปกติด้วย แจ้งข่าว(ร้าย) Icon_razz

เวลาขณะนี้ Fri Apr 19, 2024 4:27 pm